เป็นแผลที่อวัยวะเพศ

โรคในสตรี และปัญหาการตั้งครรภ์
กฎการใช้บอร์ด
เพื่อป้องกัน spam และโฆษณาแฝง คำถามจะยังไม่แสดงทันทีหลังจากโพสต์ข้อความ จนกว่าจะได้รับการตอบรับจาก admin

เป็นแผลที่อวัยวะเพศ

โพสต์โดย Zacool » จันทร์ 28 ธ.ค. 2009 3:28 pm

ตอนแรกมีตุ่มขึ้นที่อวัยวะเพศเม็ดเดียวคล้ายสิวที่หัวมีหนองตอนอาบน้ามเอาฝักบัวฉีดหนองหลุดแผลก้อหายไปเองตอนแรกไม่ได้คิดรัยนึกว่าอับชื้นผ่านไปไม่กี่อาทิตย์ขึ้นอีกแล้วก้อหายไปอีกผ่านไปอีกสักพักขึ้นมาอีกมี3เม็ดกดเจ็บตอนแรกไม่ได้คิดอะไรแต่พอมาดูที่แผลเมือนแผลแตกๆเหมือนร้อนในผ่านไปสักพักมันใหญ่ขึ้นเรื่อยๆเจ็บด้วยค่ะเวลานั่งต้องค่อยๆนั่งเดินก้อแสบมากด้วยมีอาการปวดแสบปวดร้อนเวลาปัสสาวะเลยตัดสินใจไปพบแพทย์ที่โรงพยาบาลไทยนครินทร์ ตอนแรกหมอบอกว่าเป็นเริมกินยาไปอาทิตย์นึง(ช่วงนั้นทรมานมากค่ะคลื่นไส้มากสงสัยจะเป็นผลข้างเคียงยาอาการก็ยังไม่ดีขึ้น)หลังจากผ่านไปอาทิดนึงแผลยังเหมือนเดิมเลยมาหาหมออีกรอบหมอบอกว่าไม่ใช่เริม(เอ๊ะเลี้ยงไข้รึเปล่า)ให้ยาbractrim มาหมอบอกว่าอาจเป็นเอดส์ไม่ก็ซิฟิลิส แผลริมอ่อน(ทั้งๆที่หนูไม่ได้สำส่อนทางเพศแล้วแฟนหนูก็ไม่ได้สำส่อนทางเพศเช่นเดียวกันค่ะแฟนหนูไม่มีอาการใดๆปรากฎเลยค่ะ)หนูไม่กล้ากินยากัวมีผลข้างเคียงตอนนี้ก็ 3 อาทิตย์แล้วแผลยังไม่หายเลยค่ะ ตงบริเวณแผลเหมือนมีหนองด้วยค่ะ รบกวนคุณหมอช่วยให้คำแนะนำหน่อยค่ะ แล้วควรจะเจาะเลือดตรวจไหมคะ ขอบคุณมากค่ะ
Zacool

ย้อนกลับไปยัง สูติ นรีเวช