สอบถามการใช้สิทธิ์ประกันสังคมค่ะ

ปัญหาการใช้บริการของโรงพยาบาลและการใช้สิทธิต่างๆ ทั้ง บัตรทอง บัตรประกันสังคม การเบิกจ่ายตรง และอื่นๆที่เกี่ยวกับโรงพยาบาลรามาธิบดี
กฎการใช้บอร์ด
เพื่อป้องกัน spam และโฆษณาแฝง คำถามจะยังไม่แสดงทันทีหลังจากโพสต์ข้อความ จนกว่าจะได้รับการตอบรับจาก admin

สอบถามการใช้สิทธิ์ประกันสังคมค่ะ

โพสต์โดย ตาลค่ะ » พุธ 14 พ.ย. 2012 9:13 pm

สวัสดีค่ะ
ขอสอบถามค่ะ
ตอนนี้มีสิทธิ์ประกันสังคมของรามาค่ะ

1. ถ้าจะไปตรวจหน่วยทันตกรรม ต้องไปที่ตึกไหน และมีขั้นตอนยังไงคะ

2. ถ้าจะไปตรวจหน่วยที่ตรวจโรคทั่วไป เช่น เจ็บคอ ปวดหัว เป็นไข้หวัดอ่ะค่ะ ต้องไปตรวจที่ตึกไหน และขั้นตอนยังไงคะ

ทั้งสองข้อที่ถาม ในกรณีใช้สิทธิ์ประกันสังคมนะคะ คือตอนนี้ไปรักษาไม่ถูกแล้วค่ะ เพราะย้ายตึกอะไรมึนไปหมดค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

14 พฤศจิการยน 2555
ตาลค่ะ

Re: สอบถามการใช้สิทธิ์ประกันสังคมค่ะ

โพสต์โดย admin » พฤหัสฯ. 15 พ.ย. 2012 3:25 pm

1. ตรวจฟัน สามารถมาตรวจได้ที่งานทันตกรรม อาคาร 1 ชั้น 1 (อาคารเก่า) ใกล้กับจุดที่ทำเวชระเบียนค่ะ
สามารถมาขอนัดตรวจที่เคาร์เตอร์ หรือมาตั้งแต่ช่วงเช้าเพื่อรับบัตรคิวตรวจในวันนั้นก็ได้ค่ะ

2. โรคทั่วไปสามารถตรวจได้ที่หน่วยตรวจผู้ป่วยนอกเวชศาสตร์ครอบครัว ซึ่งตอนนี้ย้ายหน่วยมาที่ อาคาร 1 ชั้น 1 (อาคารเก่า) ใกล้กับจุดที่ทำเวชระเบียนเช่นกันค่ะ
สามารถมาตรวจได้โดย มารับบัตรคิวเพื่อตรวจในช่้วงเช้าของวันนั้น หรือมาขอบัตรนัดตรวจที่เคาร์เตอร์ เื่พื่อนัดตรวจวันอื่นค่ะ
admin
Administrator

ย้อนกลับไปยัง เกี่ยวกับโรงพยาบาล